Thống kê truy cập

Số lượng và lượt người truy cập

  • Online 7

  • Hôm nay 16506

  • Tổng 2.915.543

Bình chọn

Theo bạn thông tin nội dung website thế nào ?

Hữu ích
Dễ sử dụng
Phong phú đa dạng

459 người đã tham gia bình chọn

Sửa đổi, bổ sung quy định về sử dụng vốn nhà nước để mua sắm duy trì hoạt động thường xuyên của cơ quan, tổ chức

Xem với cỡ chữ : A- A A+

 

Ngày 11/11/2022, Bộ Tài chính đã ban hành Thông tư 68/2022/TT-BTC sửa đổi, bổ sung Thông tư số 58/2016/TT-BTC quy định chi tiết việc sử dụng vốn nhà nước để mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên của cơ quan nhà nước, đơn vị thuộc lực lượng vũ trang nhân dân, đơn vị sự nghiệp công lập, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội, tổ chức chính trị xã hội - nghề nghiệp.

Theo đó, Thông tư 68/2022/TT-BTC sửa đổi, bổ sung "Điều 5 về Thẩm quyền, trình tự, thủ tục, nội dung quyết định mua sắm tài sản, hàng hoá, dịch vụ"; sửa đổi, bổ sung “Khoản 2 Điều 11 về Giá gói thầu”; sửa đổi, bổ sung “Điều 24 về Điều kiện áp dụng lựa chọn nhà thầu trong trường hợp đặc biệt” và một số Điều, Khoản liên quan khác.

Thông tư 68/2022/TT-BTC ngày 11/112022 của Bộ Tài chính có hiệu lực thi hành kể từ ngày 14/11/2022./.

       Xem chi tiết Thông tư tại đây!

                                                                    Đoàn Hà

Các tin khác

VĂN BẢN MỚI

Lịch làm việc

›› Chọn ngày để xem lịch

Tải lịch tuần